โปรแกรมแข่งซีเกมส์ วันที่ 20 พ.ค. ชิง 30 เหรียญทอง ทีมยกน้ำหนักรีเทิร์น ตะกร้อล่าเพิ่ม

โปรแกรมชิงเหรียญทอง 20 พ.ค. มีชิงทั้งหมด 30 เหรียญทอง จากเรือพายแคนู- คายัก หมากรุกสากล-เซี่ยงฉี โววีนั่ม ยกน้ำหนัก กีฬาละ 4 เหรียญทอง ยูโด คาราเต้ กีฬาละ 3 เหรียญทอง และจักรยาน ยิงปืน เทเบิลเทนนิส วอลเลย์บอลชายหาด กีฬาละ 2 เหรียญทอง

เรือแคนู

เหรียญทอง คว้าไปแล้วคือ เรือแคนู 2 คนหญิง ระยะ 1000 เมตร
รอบ Final เวลา 02.07.004 น. นางสาวอรสา เที่ยงกระโทก นางสาวอภิญญา สร้อยจิต

ยกน้ำหนัก

เป็นไฮไลต์ของทัพนักกีฬาไทย ส่งใจเชียร์ โดยทีมจอมพลังไทยส่ง 2 ฮีโร่โอลิมปิกขึ้นเวทีข่มขวัญคู่แข่ง นำโดย “แนน” ศานิกุณ ธนสาร (โสภิตา ธนสาร) เหรียญทอง โอลิมปิก ริโอ 2016 ลงชิงชัยในรุ่น 55 กก.หญิง เริ่มเวลา 12.00 น. และ “แต้ว” พิมศิริ ศิริแก้ว เจ้าของ 2 เหรียญเงิน โอลิมปิก ลอนดอน 2012 และโอลิมปิก ริโอ 2016 ลงแข่งขันในรุ่น 59 กก.หญิง เริ่มเวลา 16.00 น.

นอกจากนี้ ยกน้ำหนักไทยยังได้ลุ้นอีก 2 รุ่นได้แก่ พสิษฐ์ แสงม้า รุ่น 61 กก.ชาย เริ่มเวลา 10.00 น. และวิษณุ จันทรี รุ่น 67 กก.ชาย เริ่มเวลา 14.00 น.

จักรยานประเภทถนน

รายการไทม์ไทร อัล หญิงส่งเพชรดารินทร์ สมราช, ชนิภรณ์ บัตริยะ และณภัสสร ปัญญาวุฒิไกร ลงสนาม เริ่มเวลา 09.00 น. และฝ่ายชายมี พีระพล ชาวเชียงขวาง และยุทธนา มะโน ลงแข่งขัน เริ่มเวลา 10.30 น.



ยูโด

ได้ลุ้นจากสุรศักดิ์ พันธนาม รุ่น 66 กก.ชาย เริ่มเวลา 13.00 น.

คาราเต้

ได้ลุ้นจากเพ็ญพิสุทธิ์ น้ำขาว และชัญญานุช ชีพเป็นสุข ประเภททีมคูมิเตะหญิง เริ่มเวลา 10.30 น.

ส่วนกีฬาอื่น ๆ ที่น่าสนใจของทัพไทย

เซปักตะกร้อ

เดินหน้าล่าเหรียญทอง ในประเภททีม 4 คนต่อ ทีมชาย รอบแรก ไทยพบฟิลิปปินส์ เวลา 09.00 น. ต่อด้วยพบ สปป.ลาว เวลา 13.00 น. ส่วนทีมหญิง รอบแรก ไทยพบมาเลเซีย เวลา 13.00 น.,

แฮนด์บอล ในร่ม

รอบรองชนะเลิศ ทีมหญิง ไทยพบสิงคโปร์ เวลา 15.00 น. ทีมชาย ไทยพบสิงคโปร์ เวลา 17.00 น.,

บาสเกตบอล

ทีมชาย รอบแรก ไทยพบกัมพูชา เวลา 15.00 น., แบดมินตัน ประเภทเดี่ยวและคู่ รอบก่อนรองชนะเลิศ เริ่มเวลา 09.00 น.


แฟนกีฬาติดตามชมการถ่ายทอดสด การแข่งขันกีฬาซีเกมส์ ครั้งที่ 31 ผ่านทางช่อง T Sports 7 ช่อง 7 HD ช่อง 9 MCOT HD และ TrueID ได้ตลอดวัน

ไม่พลาดข่าวสำคัญ เจาะลึกทุกประเด็น
เพิ่มเราเป็นเพื่อนทาง @prachachat

ติดตามข่าวธุรกิจ